PDA

View Full Version : Cần giải đáp thắc mắc về Viện đại học Mở HN khoa tiếng Trung

A.Heng
17-06-2013, 01:01 PM
Em vừa nộp hồ sơ thi đại học vào Viện đại học Mở HN khoa tiếng Trung. Em muốn hỏi là phải đạt những điều kiện gì, điểm đầu vào bao nhiêu thì mới có thể được nhận vào khoa đào tạo quốc tế tiếng Trung của trường.
Anh chị nào biết thì giải đáp tư vấn cho em với.
Em cảm ơn ạ!!!

kimeunri64
17-06-2013, 05:32 PM
[Only registered and activated users can see links]
Em đọc ở đây đi em, có thể gọi trực tiếp tới khoa, các cô rất nhiệt tình và đáng iu ý, sẽ giúp đỡ em nhiệt tình. Chị cũng học song bằng ở khoa Trung đấy HOU đấy.
Link fb của khoa :[Only registered and activated users can see links]

A.Heng
17-06-2013, 07:07 PM
[Only registered and activated users can see links]
Em đọc ở đây đi em, có thể gọi trực tiếp tới khoa, các cô rất nhiệt tình và đáng iu ý, sẽ giúp đỡ em nhiệt tình. Chị cũng học song bằng ở khoa Trung đấy HOU đấy.
Link fb của khoa :[Only registered and activated users can see links]

Em xem link rồi. Chị có ý định đi du học Trung Quốc không.
Chị thấy giữa khoa tiếng Trung thường và khoa tiếng Trung hợp tác đào tạo quốc tế của HOU thì nên học khoa nào hơn???
Các anh chị trong khoa thường đi du học trường ĐH nào bên TQ thế ạ???
Em đang nghiên cứu trường ĐH Thiên Tân TQ, thấy cũng đc, các anh chị cho em ý kiến tư vấn với ạ!!!
Em cảm ơn nhiều!!!:2::2::2::11::11::11:

kimeunri64
18-06-2013, 06:12 AM
Ừ. Em vào khoa tiếng trung đi, muốn đi du học cũng rất dễ mà, trường có liên kết với nhiều trường bên TQ, ĐL. Hihi đi trường nào thì tùy theo ý thích của em thui mừ. Sang Vũ Hán, Trùng Khánh, Quảng Châu...trường có liên kết đó.

mmnam85
19-06-2013, 03:47 AM
Anh cũng từng là sv khoa trung khóa đầu của Viện Mở, học hệ song song Anh Trung, lớp AT1, nhưng chỉ học đc chưa đến 1 năm phải bỏ vì bận quá! Anh nghĩ là nếu có đk thì e nên học liên kết thì sẽ ok hơn, e sẽ có cơ hội đi học bên TQ 1 năm chẳng hạn, 1 năm bên này học tiếng hiệu quả lắm, nhưng nếu học phí có cao, thì e cũng chỉ cần học lớp BT, vì học xong, e có thể xin học bổng Khổng Tử học thạc sĩ 2 năm bên này cũng ko khó, học cũng chỉ hơn năm là về VN thực tập, ko vất vả lắm, mà cố 2 năm nữa là e đã xong cái bằng Master rùi!
Chúc e thành công!

hoathanjoyo
08-07-2013, 08:40 AM
hi các HOU members, mình cũng là cựu sv HOU, nhưng mình học công nghệ sinh học. hồi đi học trường mới mở khoa Trung cũng ham hố thích đi học nhưng lại đi làm rồi nên ko có time nữa.
Sau hơn 2 năm ra trường đi làm giờ lại ham hố muốn quay lại giảng đường ĐH ^^.
Mình xin hb CP TQ vô ĐH Thiên Tân xém đậu vì trường ĐH Bưu chính viễn thông Trùng Khánh nhận mình trước cả tháng mất rồi. Tiếc hùi hụi khi họ ko hề thông báo cho mình lựa chọn vì mình ưu tiên Thiên Tân hơn, lên đọc thông tin về Thiên Tân lại càng buồn ơi là sầu:((
bạn mmnam85: năm nay mình sang TK học, có gì mong bạn giúp đỡ. cảm ơn nhiều :)

mmnam85
13-07-2013, 04:36 PM
hì hì, bạn yên tâm, ở TK có rất nhiều lưu hs việt nam, ở trường nào cũng có nhiều bạn ạ, hì hi! còn nếu bạn muốn biết thêm gì nữa thì bạn cứ comment, mình làm đc gì thì mình sẽ cố gắng hết sức ^^

link9996
21-03-2014, 12:21 AM
Chào các anh chị, cho em hỏi chút ạ.
Em đang học 12, chuẩn bị làm hồ sơ đại học. Dự định của em là thi khoa tiếng trung của Viện Mở.
Nhưng em cũng chưa rõ lắm về tương lai cũng như chất lượng đầu ra của khoa này, vì xét cho cùng điểm nv1 cũng thấp hơn Hanu hay ĐHQG khá nhiều.
Theo như anh chị nói thì học khoa này nhiều cơ hội được đi du học TQ. Vậy nếu em thi vào khoa trung bình thường (không liên kết) thì có nhiều cơ hội đc học bổng không, chỉ tiêu xét như thế nào?
Mong các ac giải đáp giúp, em xin cảm ơn!

mmnam85
23-03-2014, 11:55 PM
Chào các anh chị, cho em hỏi chút ạ.
Em đang học 12, chuẩn bị làm hồ sơ đại học. Dự định của em là thi khoa tiếng trung của Viện Mở.
Nhưng em cũng chưa rõ lắm về tương lai cũng như chất lượng đầu ra của khoa này, vì xét cho cùng điểm nv1 cũng thấp hơn Hanu hay ĐHQG khá nhiều.
Theo như anh chị nói thì học khoa này nhiều cơ hội được đi du học TQ. Vậy nếu em thi vào khoa trung bình thường (không liên kết) thì có nhiều cơ hội đc học bổng không, chỉ tiêu xét như thế nào?
Mong các ac giải đáp giúp, em xin cảm ơn!

Đuơng nhiên là khi e ra trường họ sẽ có cái nhìn so sánh về trường e học ra, nhưng e xem sức học của mình đến đâu thì đăng kí trường đó, còn a nghĩ là học ở đâu cũng sẽ có cơ hội đi du học TQ, vì các bạn không học TQ cũng vẫn xin được học bổng đi đó thôi.
Còn e đọc lại mấy comment trước, có bạn đã cho trang web của trường Mở, khoa Trung e có thể vào đó tìm hiểu thông tin cho updated nhé!

Ngoài ra khoa Trung còn có cả fb: [Only registered and activated users can see links] e có thể vào đó hỏi trực tiếp các bạn đang học ở khoa

Chúc e thành công nhé!

link9996
26-03-2014, 01:24 PM
Đuơng nhiên là khi e ra trường họ sẽ có cái nhìn so sánh về trường e học ra, nhưng e xem sức học của mình đến đâu thì đăng kí trường đó, còn a nghĩ là học ở đâu cũng sẽ có cơ hội đi du học TQ, vì các bạn không học TQ cũng vẫn xin được học bổng đi đó thôi.
Còn e đọc lại mấy comment trước, có bạn đã cho trang web của trường Mở, khoa Trung e có thể vào đó tìm hiểu thông tin cho updated nhé!

Ngoài ra khoa Trung còn có cả fb: [Only registered and activated users can see links] e có thể vào đó hỏi trực tiếp các bạn đang học ở khoa

Chúc e thành công nhé!

Em đọc rồi anh ạ, vì em muốn học khoa tiếng Trung bình thường sau đó xin học bổng để sang TQ học một chuyên ngành khác (như kinh tế hay quản lý khách sạn) bằng tiếng Trung.
Mà trên web trường nói không rõ lắm, em không hiểu là chỉ khoa liên kết đào tạo mới được đi TQ hay cả khoa bình thường cũng được đi, cũng không biết làm sao để xin được học bổng, cơ hội bao nhiêu%.
Cái này quan trọng lắm vì em xác định sau này đi làm về ngành mình học bằng tiếng Trung chứ không phải làm biên hay phiên dịch tiếng Trung anh ạ!

mmnam85
13-04-2014, 09:46 AM
Em đọc rồi anh ạ, vì em muốn học khoa tiếng Trung bình thường sau đó xin học bổng để sang TQ học một chuyên ngành khác (như kinh tế hay quản lý khách sạn) bằng tiếng Trung.
Mà trên web trường nói không rõ lắm, em không hiểu là chỉ khoa liên kết đào tạo mới được đi TQ hay cả khoa bình thường cũng được đi, cũng không biết làm sao để xin được học bổng, cơ hội bao nhiêu%.
Cái này quan trọng lắm vì em xác định sau này đi làm về ngành mình học bằng tiếng Trung chứ không phải làm biên hay phiên dịch tiếng Trung anh ạ!
cái này a ra trường lâu rùi cũng ko hỏi giúp e được, tốt nhất là e lên fb, rùi làm quen với 1 số a chị đang học tại khoa Trung đó, rùi hỏi họ xem sao nhé!