Kết quả 1 đến 7 của 7
    Junior Member
    Liked 1 Time in 1 Post

Đang cần công việc trau dồi kinh nghiệm gấp ạ ???

Chào mọi người, tình hình hiện giờ mình đang là du học sinh năm 2 và cảm thấy hoang mang nhẹ, khi còn ở Việt Nam tiếng Trung của mình cũng thuộc dạng siêu nhưng khi qua đây thì thôi rồi!! Áp lực kinh khủng , như mỗi ngày nghe thầy giảng bài mà chữ được chữ không. Còn nữa, nào là tìm việc làm thêm để kiếm tiền sinh hoạt, rồi còn phải lo sau khi ra trường không có việc làm do bây giờ mình chả có kỹ năng hay kinh nghiệm gì cả. Mà ở nơi đất khách quê người này thì làm partime chỉ có mấy công việc như rửa bát hay phục vụ thì lấy đâu ra kinh nghiệm để học tập đây. Có ai có công việc nào có thể giúp mình không vậy? Help!"

2. The Following User Likes This Post:

victoria23 (09-07-2018)

Junior Member
    Liked 0 Times in 0 Posts
    mình thấy bạn mình xin được mấy việc kiểu làm trợ giảng này nọ cũng ổn lắm nè, có gì bạn tìm hiểu thử xem sao.

Junior Member
    Liked 0 Times in 0 Posts
    hay bạn xin thực tập ở các công ty á

Junior Member
    Liked 0 Times in 0 Posts
    Phải chịu thôi bạn ơi, kiểu mình du học sinh Châu Á ấy, không được coi trọng nhiều nên mình thấy chỉ có xin mấy việc kiểu phục vụ, tiệm fast food thì mới dễ được nhận thôi ><

Junior Member
    Liked 0 Times in 0 Posts
    tui có bà chị mấy năm trước cũng đi du học nè, mà bả lo cày làm nail kiếm tiền đi du lịch, mua áo quần, son các kiểu, sống đúng nghĩa hưởng thụ ấy, tới lúc tốt nghiệp mới tá hỏa không có kinh nghiệm đúng chuyên ngành viết vô CV, tới lúc về VN kiếm việc khó muốn chết. Cty VN mình dạo này nó đòi hỏi ưu tiên người có kinh nghiệm không hà, lướt mấy web tìm việc có cty còn đòi sinh viên ra trường phải có 6 tháng-1 năm kinh nghiệm, thật luôn không biết phải đào đâu ra?

Junior Member
    Liked 1 Time in 1 Post
    Trích dẫn Gửi bởi victoria23 Xem bài viết
    hay bạn xin thực tập ở các công ty á
    Mình cũng biết là vậy rồi nhưng xin vô mấy việc kiểu chung chuyên ngành hay xin thực tập công ty người ta khó lắm, một phần do du học sinh tụi mình nhiều bạn còn kém AV, đã vậy còn thiếu kinh nghiệm này nọ nên họ ngại nhận lắm á :3

Junior Member
    Liked 0 Times in 0 Posts

Icon5

mình có đứa bạn thân làm freelancer, nó nói công việc này vừa có thể làm trong thời gian rảnh vừa có thêm kinh nghiệm nữa đó, bạn có thể tìm hiểu thử xem.