Kết quả 1 đến 8 của 8
    Junior Member nihon1412's Avatar
    Đang ở
    Đại Học Tây Nam Trùng Khánh Trung Quốc
    Liked 40 Times in 9 Posts

Mua bán chuyển nhượng đồ dùng Lưu học sinh tốt nghiệp về nước

Các bạn Lưu học sinh mới sang sẽ có nhiều nhu cầu về đồ dùng phục vụ học tập cũng như sinh hoạt trong cuộc sống, Các bạn Tốt nghiệp về nước có thời gian học tập tại Trung Quốc thới gian dài cũng xắm sửa nhiều dồ dùng không thuân tiện mang về chúng ta cùng xây dựng một khu chuyên nhượng ở đây tạo điều kiện cho các bạn mới sang và cũng giúp các bạn về nứoc kiếm thêm một khoản!
    [COLOR=#0000FF][B]自天佑之,吉无不利[/B][/COLOR]

2. The Following 6 Users Like This Post:

bely249 (17-07-2012),blue sea (14-07-2012),Frank.Tran (23-03-2012),hiep pro (25-03-2012),hungmc83 (08-05-2012),okunbongo (23-03-2012)

Super Moderator Frank.Tran's Avatar
    Liked 64 Times in 34 Posts
    bác nói trúng ý tưởng khi tạo Box. hehe..
    tương lai đây sẽ là khu chợ sầm uất

Member okunbongo's Avatar
    Đang ở
    Shanghai
    Liked 13 Times in 9 Posts
    Trích dẫn Gửi bởi nihon1412 Xem bài viết
    Các bạn Lưu học sinh mới sang sẽ có nhiều nhu cầu về đồ dùng phục vụ học tập cũng như sinh hoạt trong cuộc sống, Các bạn Tốt nghiệp về nước có thời gian học tập tại Trung Quốc thới gian dài cũng xắm sửa nhiều dồ dùng không thuân tiện mang về chúng ta cùng xây dựng một khu chuyên nhượng ở đây tạo điều kiện cho các bạn mới sang và cũng giúp các bạn về nứoc kiếm thêm một khoản!
    được thế thì còn gì bằng ạ. nhưng vấn đề vận chuyển thì sao ạ?
    [SIZE=5][COLOR="#FF0000"]Luôn mong thành hủ nữ [/COLOR][/SIZE]

Junior Member nihon1412's Avatar
    Đang ở
    Đại Học Tây Nam Trùng Khánh Trung Quốc
    Liked 40 Times in 9 Posts
    Trước mắt có thể anh em tại ngay trường trao đổi với nhau, sau đó nếu mình mua bán những vật dụng có giá trị ( máy tính, máy ảnh, điện thoại, kim từ điển... ) có thể thông qua 货运公司 vân chuyển. những đồ dùng vật dụng quần áo các bạn có thể thông qua đường bưu điện gửi cho nhau, các đồ dùng vật dụng có giá trị theo nhu mình biết thi cũng có rât nhiều công ty nhận vận chuyển hàng hóa tại nội địa trung quốc thủ tục cũng không phức tạp giá cả cũng phải chăng. nếu các bạn ở trung quốc có thể biết đến dịch vụ Taobao thưởng thông qua 圆通快递,申通快递 còn một công ty nữa 24h là có thể nhận được hàng 顺风快递 các bạn có thể thông qua các công ty này để chuyển đồ có giá trị đảm bảo.

cái quan trọng nhất ở đây là khoản thanh toán he he nói chung cũng vẫn chưa có giải pháp để đảm bảo an tòan hàng nhân được rồi có trả hay kho trả tiền cho ngừoi bán, thứ nữa là đều là vật dụng đã qua sử dụng nên cũng không thể kiểm nghiệm chất lượng nên các bạn trao đổi với nhau vật giá trị thì cũng nên đến tân nơi kiểm nghiệm hoặc thông qua anh em ban be thân cận kiểm nghiệm hàng và thanh toán cũng như làm bảm đảm về chất lượng sản phẩm.
    [COLOR=#0000FF][B]自天佑之,吉无不利[/B][/COLOR]

6. The Following 2 Users Like This Post:

hiep pro (25-03-2012),okunbongo (28-03-2012)

Moderator mmnam85's Avatar
    Đang ở
    Chongqing, Beibei
    Liked 165 Times in 92 Posts
    Trích dẫn Gửi bởi nihon1412 Xem bài viết
    Trước mắt có thể anh em tại ngay trường trao đổi với nhau, sau đó nếu mình mua bán những vật dụng có giá trị ( máy tính, máy ảnh, điện thoại, kim từ điển... ) có thể thông qua 货运公司 vân chuyển. những đồ dùng vật dụng quần áo các bạn có thể thông qua đường bưu điện gửi cho nhau, các đồ dùng vật dụng có giá trị theo nhu mình biết thi cũng có rât nhiều công ty nhận vận chuyển hàng hóa tại nội địa trung quốc thủ tục cũng không phức tạp giá cả cũng phải chăng. nếu các bạn ở trung quốc có thể biết đến dịch vụ Taobao thưởng thông qua 圆通快递,申通快递 còn một công ty nữa 24h là có thể nhận được hàng 顺风快递 các bạn có thể thông qua các công ty này để chuyển đồ có giá trị đảm bảo.

cái quan trọng nhất ở đây là khoản thanh toán he he nói chung cũng vẫn chưa có giải pháp để đảm bảo an tòan hàng nhân được rồi có trả hay kho trả tiền cho ngừoi bán, thứ nữa là đều là vật dụng đã qua sử dụng nên cũng không thể kiểm nghiệm chất lượng nên các bạn trao đổi với nhau vật giá trị thì cũng nên đến tân nơi kiểm nghiệm hoặc thông qua anh em ban be thân cận kiểm nghiệm hàng và thanh toán cũng như làm bảm đảm về chất lượng sản phẩm.
    anh ới, sắp về rùi, lên danh sách các đồ cần chuyển nhượng đi để em xem có thể đăng kí đồ gì ko nào, hè hè
    Tá Nam

8. The Following User Likes This Post:

okunbongo (22-04-2012)

Member hungmc83's Avatar
    Đang ở
    Hanoi
    Liked 36 Times in 17 Posts
    Có ai bán lại xe đạp không nhỉ, khu vực Bắc Kinh nhé :">
    Trời cho nhan sắc sơ sài,
    Để ta che giấu cái tài bên trong.
    Bên ngoài nhìn thấy như không,
    Bên trong thủ đoạn mênh mông ngất trời.

Member
    Liked 10 Times in 6 Posts
    có ai có boganic không nhỉ

Junior Member choichoi2402's Avatar
    Liked 0 Times in 0 Posts
    Có ai ở Thiên Tân cần chuyển nhượng đồ ko????